• Mon-Fri: 8:00 - 19:30


    Sat: 9:00-14:00


  • (08) 73 05 22 33
    (04) 73 05 22 33

Cheapest flights to Da Nang
starting from 715,000 ₫

*Total cost of round trip flight

Best flight deals to Da Nang

Flight calendar to Da Nang

All price in VND
  • Feb   2017
  •  
Mo Tu We Th Fr Sa Su
1M 1.2M 1.6M 1.5M 1.1M 1M
0.9M 0.9M

Flight price to Da Nang

Feb 0.9M ₫
Mar 0.8M ₫
Apr 0.7M ₫
May 0.7M ₫
Jun 1.4M ₫
Jul 1.4M ₫
 
0 ₫
0.7M ₫
1M ₫
1.2M ₫
1.4M ₫

Book and sell flight tickets to Da Nang


   We are saving your passengers selection...

   We are saving your passengers selection...
Select number of passengers
715,000 VND x Adult = VND
715,000 VND x Children = VND
715,000 VND x Infant = VND
Total Price VND
More passengers
715,000
Outbound Friday 06-10-2017 Details    

VietJet
06:00 Ho Chi Minh
07:15 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
06:25 Ho Chi Minh
07:40 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m
Return Sunday 08-10-2017 Details    

VietJet
07:20 Da Nang
08:35 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
08:00 Da Nang
09:15 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
08:15 Da Nang
09:30 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
08:50 Da Nang
10:05 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m
Select number of passengers
716,000 VND x Adult = VND
716,000 VND x Children = VND
716,000 VND x Infant = VND
Total Price VND
More passengers
716,000
Outbound Saturday 30-09-2017 Details    

VietJet
06:00 Ho Chi Minh
07:15 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
06:25 Ho Chi Minh
07:40 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
07:00 Ho Chi Minh
08:15 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
12:40 Ho Chi Minh
13:55 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
18:25 Ho Chi Minh
19:40 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
19:00 Ho Chi Minh
20:15 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
19:40 Ho Chi Minh
20:55 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m
Return Tuesday 03-10-2017 Details    

VietJet
07:20 Da Nang
08:35 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
08:00 Da Nang
09:15 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
08:15 Da Nang
09:30 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
08:50 Da Nang
10:05 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
13:10 Da Nang
14:25 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
14:10 Da Nang
15:25 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
16:50 Da Nang
18:05 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
20:15 Da Nang
21:30 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
20:50 Da Nang
22:05 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
21:30 Da Nang
22:45 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m
Select number of passengers
716,000 VND x Adult = VND
716,000 VND x Children = VND
716,000 VND x Infant = VND
Total Price VND
More passengers
716,000
Outbound Thursday 05-10-2017 Details    

VietJet
06:00 Ho Chi Minh
07:15 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
06:25 Ho Chi Minh
07:40 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
12:40 Ho Chi Minh
13:55 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
19:00 Ho Chi Minh
20:15 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
19:40 Ho Chi Minh
20:55 Da Nang
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m
Return Saturday 14-10-2017 Details    

VietJet
07:20 Da Nang
08:35 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
08:00 Da Nang
09:15 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
08:15 Da Nang
09:30 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
08:50 Da Nang
10:05 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
14:10 Da Nang
15:25 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
14:50 Da Nang
16:05 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
16:50 Da Nang
18:05 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
20:15 Da Nang
21:30 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
20:50 Da Nang
22:05 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m

VietJet
21:30 Da Nang
22:45 Ho Chi Minh
Stops: Direct flight
Flight time: 1h 15m
* Promotional price is not guaranteed and may change before booking

Quick guides for to Da Nang

Vé máy bay đi Đà Nẵng

Có rất nhiều hãng hàng không bán vé máy bay đi Đà Nẵng như Cathay Pacific, China Airlines, Eva Airways, Korean Air, Asiana Airlines, Vietnam Airlines, JetStar, Vietjet Air, SilkAir, China Southern Airlines, Shanghai Airlines và Eastar Jet… với nhiều mức giá rẻ hấp dẫn. Ngoài ra có thể đến Đà Nẵng bằng đường bộ, đường sắt hay đường biển. Khi đặt vé tại AVIA bạn sẽ được cung cấp giá vé máy bay đi Đà Nẵng rẻ nhất cùng đội ngũ support hỗ trợ nhiệt tình.

Du lịch Đà Nẵng và những điều cần tham khảo

Đà Nẵng là trung tâm kinh tế và là một trong những trung tâm văn hoá, giáo dục lớn của khu vực miền Trung - Tây Nguyên. Đà Nẵng là thành phố lớn thứ 4 của Việt Nam, sau thành phố Hồ Chí Minh, Hà Nội, Hải Phòng.


Đà Nẵng và lịch sử hình thành

Đà Nẵng trong lịch sử có những tên gọi khác. Vì nằm ở cửa sông Hàn nên còn được gọi là Cửa Hàn. Nguồn gốc từ "Đà Nẵng" là biến dạng của từ Chăm cổ "DAKNAN", nghĩa là vùng nước rộng lớn, trong khi người Pháp gọi Đà Nẵng là Tourane.


Thông tin hữu dụng khi du lịch Đà Nẵng

Đà Nẵng có ngôn ngữ chính là tiếng Việt.

Đà Nẵng sử dụng đơn vị tiền tệ là đồng Việt Nam (VND).

Đà Nẵng thuộc múi giờ UTC+7.

Đà Nẵng có tôn giáo chính là đạo Thiên Chúa và đạo Phật.


Thời điểm mua vé máy bay đi Đà Nẵng tốt nhất

Đà Nẵng nằm trong vùng khí hậu nhiệt đới gió mùa điển hình, nhiệt độ cao và ít biến động. Thời điểm thích hợp nhất để đặt vé máy bay đi Đà Nẵng sẽ rơi vào các tháng mùa đông như 12, 1, 2 vì lúc này nhiệt độ chỉ vào khoảng 18-23°C - thời tiết ấm áp .


Ẩm thực Đà Nẵng

Đà Nẵng nổi tiếng với những đặc sản miền Trung như mỳ Quảng (Bà Ngân – 108 Đống Đa hay Bà Lữ - 126 Hàm Nghi…), bánh tráng cuốn thịt heo (Quán Mậu - 35 Đỗ Thúc Tịnh, Đồng Nội - 115 Đỗ Thúc Tịnh,..); Nem - Chả - Tré (Chả Hường - 04 Hoàng Diệu, Nem tré Bà Đệ - 81 Hải Phòng,…), Bê thui Cầu Mống (Bà Ngọc - 228 Đống Đa, Bò Tái - 103 Triệu Nữ Vương,…)…Ngoài ra, với lợi thế thành phố biển, hải sản Đà Nẵng rất tươi ngon và rẻ, ban nen thuong thuc ở các nhà hàng ven biển đường Trường Sa, hoặc Quán Bà Thôi ở Đường Lê Đình Dương…khá ngon với giá cả bình dân.


Những địa điểm tham quan hấp dẫn tại Đà Nẵng

Đà Nẵng là thành phố được bao bọc bởi 3 di sản văn hóa thế giới: Huế, Hội An, Mỹ Sơn vì thế Đà Nẵng được xem là điểm trung chuyển quan trọng trên con đường di sản miền Trung. Ngay tại Đà Nẵng cũng có nhiều điểm du lịch thú vị: dòng sông Hàn thơ mộng và cầu Sông Hàn - cây cầu quay đầu tiên ở Việt Nam; Bãi biển Mỹ Khê (được tạp chí Forbes-Mỹ bình chọn là một trong 6 bãi biển quyến rũ nhất hành tinh); Ngũ Hành Sơn; hệ thống cáp treo hiện đại lên đỉnh Bà Nà; khu du lịch Suối Đá; Đèo Hải Vân; Bảo tàng Nghệ thuật Điêu khắc Chămpa; Đình Hải Châu; đình Túy Loan; … cùng hàng loạt những khu nghỉ dưỡng cực kỳ sang trọng tiêu chuẩn 4 - 5 sao như Furama, Sandy Beach, Sơn Trà Resort & Spa...


Mua sắm tại Đà Nẵng

Đà Nẵng có nhiều trung tâm thương mại lớn như Danang Square, Dragon Vĩnh Trung,.. Ngoài ra bạn có thể mua sắm ở Chợ Cồn (318 Ông Ích Khiêm, Quận Hải Châu), hay Chợ Hàn( Trần Phú).


Đặt vé máy bay đi Đà Nẵng với nhiều ưu đãi hấp dẫn. Tìm hiểu tại đây

Cheapest flights to Da Nang

from Ho Chi Minh (06 Oct-08 Oct) 0.7M ₫
from Ho Chi Minh (30 Sep-03 Oct) 0.7M ₫
from Ho Chi Minh (05 Oct-14 Oct) 0.7M ₫
from Ho Chi Minh (07 Sep-10 Sep) 0.7M ₫
from Haiphong (02 May-06 May) 0.7M ₫
from Haiphong (06 May-09 May) 0.7M ₫

Book hotels in Da Nang

Book hotels in Da Nang Book now

Best price guarantee

You just need to pay the cheaper price you found + coupon of 300,000 VND discount for your next purchase!

Details

Why AVIA.VN?

  • Compare flights of all airlines

On AVIA.VN you can check and compare the best flight deals of all airlines, including low-cost carriers. We offer flights from over 600 regular airlines and 130 low-cost carriers.

  • Convenient forms of payment: card, wire, cash

Searching for ticket, choose the most convenient form of payment. Book now - pay later! Reservation will freeze the fare, and you can then conveniently by: credit cards, 123Pay account, or by cash in our office or at the nearest branch of one of our banks: Techcombank, Vietinbank and Vietcombank.

  • Excellent customer service

AVIA.VN Call Center Agents assist and support each client at every stage of trip planning. All our Agents are experts in travel planning and will offer the best flight option from all available on the market. We guarantee that you will be satisfied with our excellent service. Try us!

Call Center is open 6 days a week: Mon-Fri 8:00-20:00, Sat 8:00-12:00.